Stallionminiclub
พฤศจิกายน 01, 2014, 03:35:47 pm *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: สวัสดีชาว miniBike ที่น่ารักทุกคนคะ

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตำรวจไทยไม่รู้จัก มินิ สตาร์เลี่ยน  (อ่าน 2524 ครั้ง)
peco
Full Member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 10:03:57 am »

ตำรวจไทยไม่รู้จัก มินิ สตาร์เลี่ยน แต่กลับใช้วาจาไม่สุภาพดูถูกคนใช้รถ(ตำรวจบางท่านนะ)

วัยรุ่นขับมอเตอร์ไซด์ ไม่ไช่แว้นกันทุกคน
Cherry
Administrator
Super Hero Member

"โดดเดี่ยว อย่างโดดเด่น" ++ ที่มา : อิโหน่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 10:35:55 am »

บอกเค้าไปรถนำเข้า

ไม่นำออก   >555<

ใครๆ ก็ว่า เราเป็น "มาเฟีย"
Chaiwat Jaemsai
Jr. Member
**

The Avenged Sevenfold a7x

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 04:19:42 pm »

(:P)  บอกไป ว่า ตำรวจ ไม่ มีรสนิยม  ตาไม่ถึง   ดู ของ ไม่เป็น กลับไปโบก รถ ปัยๆ :D
PRINCE OANAN
Sr. Member

p-o-anan@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 10:34:31 pm »

(:P)  บอกไป ว่า ตำรวจ ไม่ มีรสนิยม  ตาไม่ถึง   ดู ของ ไม่เป็น กลับไปโบก รถ ปัยๆ :D
กด LIKE  >555< >555<
tobi
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 12:28:22 am »

>555< ลูกเสืออุบล
ผมเคยโดนโบกครั้งนึง กะจะจับผม เต็มที่ รถคันอื่นไม่สน วิ่งมากลางถนน แล้วบอกว่า "หยุด"   ลูกเสือถามหาทะเบียน (ตอนนั้นยังไม่ได้ทะเบียน แต่มีใบซื้อขาย รอการจดทะเบียน ให้ลูกเสือดู) -*- จะมีทะเบียนได้ไง พึ่งซื้อ ได้ยังไม่ถึงเดือน
แล้วลูกเสือก็บอกว่า "ขับรถไม่มีทะเบียนผิดกฎหมาย ถ้าเป็นลูกเสือคนอื่น น้องโดนจับไปแล้ว วันนี้พี่จะปล่อยไปก่อน"  m(-.-)
ผมบอก "งั้นผมซื้อรถมา ก็ต้องรอให้ได้ทะเบียนก่อนเหรอครับ ถึงจะขับได้"
ลูกเสือบอก "อย่าเถียงๆ ถ้าพูดดีๆด้วย แล้วอย่าเถียง"  !(-__-)
 shocked

Ubonratchathani Fc
kabotd
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 09:02:01 am »

ถึงตำรวจไทยใจหมาบางตัว มึงอย่ามั่วจับไปทั่วรังแกเขา คนไม่ผิดมึงก็จับมึงจะเอา เข้ากระเป๋าใบเสร็จปลอมกูรู้ดี
ประชาชนตัวเล็กๆอย่างพวกกู ต้องเป็นหมูให้มึงเชือดอย่างงั้นหรือ จับไปสิไอ้ยาบ้าไอ้ยาอี กูไม่มีจ่ายพวกมึงส่วยหัวดอ '='
kor-kai@H.B.R.
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 09:50:34 am »

........โดนเหมือนกันทุกคนล่ะครับ รถแปลกๆ มักจะเป็นที่จับจ้องอยู่เสมอ

ผมก็เคยหัวเสียกะเรื่องนี้เหมือนกัน แบบว่าเข้าด่านเป็นโดนเรียกดูทะเบียนทู้กที

แต่เค้าก็ทำอะไรเราไม่ได้หรอก ถ้าเราไม่ทำผิดกฎอย่างอื่น..........

เพราะรถแบบเรามันถูกต้องเฟ้ยยยยยยยยยยย..... (:P)

Liverpoolก็เหมือนเมีย ไม่ค่อยได้ดั่งใจ (แต่ยังไงก็รัก).......เพชรบุรีจ้า!!
THIS IS A BOOK
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 10:11:30 am »

เค้าจับเพราะหน้าที่ของเค้า ขอให้เรามีหลักฐานยืนยัน ว่ารถเรามีตัวตนจริง ไม่ต้องเถียงเค้า เพราะเถียงปรับหนัก ไม่เถียงจ่ายแค่ 100
หรืออาจจะไม่ได้จ่าย

แล้วคุณจะจับผมหา "ผู้ปกครองฝ่ายชายและผู้ปกครองฝ่ายหญิงคุณทำไหมครับ"

ขอให้พี่น้อง STALLION ขับรถสะดวกสบายทุกเส้นทาง โชคดีปีใหม่ทุกคน

เป็นอะไรก็ได้ แต่ไม่เป็น "ถั่วแระ"
S.NAMIKI
Jr. Member
**

namikikung@hotmail.co.th - -
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 10:47:34 am »

เคยโดนเหมือนกันครับเค้าให้รื้อเอกสารนู็นเอกสารนี้ออกมาพอมีครบหมดบอก รถท่อแต่ง -*- ไอ้เราก็บอกท่อเดิมครับ เค้าก็บอกใ้หบิดคันเร่งดูเห็นมั๊ยเสียงมันดัง = _ = .. เ่อ่อท่อผมมี มอก นะครับเถียงกันไปเถียงกันมา ตรอีกคนเดินมาบอกใ้ห้ปล่อยเลยกลายเป็นตรเถียงกันเอง
mangkeson
Full Member

เพื่อชาติ ศาสตร์ กษัตริย์ และประชาชน.

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 12:58:06 pm »

ยังไม่เคยเจอนะ แต่ก็ไม่น่ามีปัญหา ครบทุกอย่าง..

AIS 087-2413452
DTAC 086-8744533
** http://www.facebook.com/mangkeson **
peco
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 02:14:57 pm »

>555< ลูกเสืออุบล
ผมเคยโดนโบกครั้งนึง กะจะจับผม เต็มที่ รถคันอื่นไม่สน วิ่งมากลางถนน แล้วบอกว่า "หยุด"   ลูกเสือถามหาทะเบียน (ตอนนั้นยังไม่ได้ทะเบียน แต่มีใบซื้อขาย รอการจดทะเบียน ให้ลูกเสือดู) -*- จะมีทะเบียนได้ไง พึ่งซื้อ ได้ยังไม่ถึงเดือน
แล้วลูกเสือก็บอกว่า "ขับรถไม่มีทะเบียนผิดกฎหมาย ถ้าเป็นลูกเสือคนอื่น น้องโดนจับไปแล้ว วันนี้พี่จะปล่อยไปก่อน"  m(-.-)
ผมบอก "งั้นผมซื้อรถมา ก็ต้องรอให้ได้ทะเบียนก่อนเหรอครับ ถึงจะขับได้"
ลูกเสือบอก "อย่าเถียงๆ ถ้าพูดดีๆด้วย แล้วอย่าเถียง"  !(-__-)
 shocked

ผมก็คนอุบล รถคันอื่นแบบอื่นช่วงนี้ ลูกเสือ บ่สนแล้วคับท่าน เห็นรถแปลกๆ ถามหา ใบซื้อขาย แล้วบอกว่าซื้อมาแต่ บิ๊กซีตี้ 555 เออ ซื้อมาแต่ บิ๊กซี เพราะว่าอุบลมี สาขา บิ๊กซีนำ บักหำลูกเสือเอ้ย เวลาผมขับผมพกแม่ ง มันหมดทุกอย่างตั้งแต่ประกันรถหายใบเสร็จซื้อขาย บิลเช็คสภาพรถตามกิโล เอาตี้ รถมือ1ถูกกฎหมายดันพูดไม่เพราะกับเรา แล้วพวกที่ขับรถ เซียงกง รถเถื่อนหละ คือปล่อยให้แล่นเต็มถนน คือบ่จับ เห็นจัดทริป กันสบาย บ่ได้พาดพิงไผเด้อ

วัยรุ่นขับมอเตอร์ไซด์ ไม่ไช่แว้นกันทุกคน
_h0pE_
Hero Member

ک †д†üک ™--> ไร้สาระ!..

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 04:34:37 pm »

V(^_^) V(^_^) V(^_^) V(^_^) V(^_^) V(^_^) V(^_^)

สิ่งเดียวที่มนุษย์เราสอนกันไม่ได้   ''..สันดาน!..'' 
nun_@เมืองช้าง
Hero Member

SOLO

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 07:41:06 pm »

โดน เหมือนกานตอนยังไม่ได้ทะเบียน มาหาว่า รถจาก บิ๊กซีใช่มั้ย... m(-.-)
บิ๊กซ๊ห่าไร(คิดในใจ)...ทะเบียนกรูครบ เอา ใบ พรบให้ดู งงสิเมิง...ปล่อยอย่างเร็ว  (:P) (:P)

FACEBOOK: nan_za_zaza@hotmail.com

LINE: nanlnwza777
แรงตามตัง ท่อดังตาม CC
1qaz
Full Member

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 10:11:35 am »

ตำรวจไทยไม่รู้จัก มินิ สตาร์เลี่ยน แต่กลับใช้วาจาไม่สุภาพดูถูกคนใช้รถ(ตำรวจบางท่านนะ)

มุขนะครับ

ตำรวจไม่รู้จัก แต่ตำรวจ รู้จักกอริล่า มั้งกี้

peco
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 10:24:06 am »

โดน เหมือนกานตอนยังไม่ได้ทะเบียน มาหาว่า รถจาก บิ๊กซีใช่มั้ย... m(-.-)
บิ๊กซ๊ห่าไร(คิดในใจ)...ทะเบียนกรูครบ เอา ใบ พรบให้ดู งงสิเมิง...ปล่อยอย่างเร็ว  (:P) (:P)

โดนเรื่องทะเบียนไม่เป็นไรคับ จับก็จับไปเลยเรื่องท่อ แต่อย่าถามว่ารถ บิ๊กซีได้มั้ย สงสัยเค้าซื้อให้ลูกเค้าขับแล้วแน่ๆ555 สม ไม่มีบุญได้ขับสตาร์เลี่ยน5555

หน้า: [1] 2
  พิมพ์